Frambjóðendur

Framkvæmd og niðurstöður kosninga

Kjósandi greiðir atkvæði á þann hátt að hann merkir við jafn mörg nöfn frambjóðenda, sem nemur fjölda aðalmanna í viðkomandi kjördæmi, og eitt nafn að auki

Þeir, sem flestir merkja við með atkvæði sínu, eru kjörnir aðalmenn í hverju kjördæmi fyrir sig og skal fjöldi atkvæða ráða röðun þeirra. Varamenn eru þeir sem næstir koma að atkvæðum eftir aðalmönnum og skal fjöldi atkvæða ráða röðun þeirra. Hafi tveir eða fleiri hlotið jafnmörg atkvæði og geta ekki báðir eða allir náð kjöri ræður hlutkesti. 

Frambjóðendur vígðra

Reykjavíkurkjördæmi – 1. kjördæmi vígðra

    Arna Grétarsdóttir
    Baldur Rafn Sigurðsson
    Bryndís Malla Elídóttir
    Elínborg Gísladóttir
    Eva Björk Valdimarsdóttir
    Gísli Jónasson
    Guðrún Karls Helgudóttir
    Hreinn Hákonarson
    Jóhanna Gísladóttir
    Jón Helgi Þórarinsson
    Skúli Sigurður Ólafsson

Skálholtskjördæmi – 2. kjördæmi vígðra

    Axel Árnason Njarðvík
    Geir Waage
    Guðbjörg Arnardóttir
    Hildur Inga Rúnarsdóttir
    Magnús Erlingsson

Hólakjördæmi – 3. kjördæmi vígðra 

    Gísli Gunnarsson
    Gunnlaugur Garðarsson
    Ólöf Margrét Snorradóttir
    Sigríður Munda Jónsdóttir
    Þuríður Björg W Árnadóttir

Frambjóðendur leikra

Reykjavíkurprófastsdæmi vestra − 1. kjördæmi, leikmenn

    Benjamín Hrafn Böðvarsson
    Guðmundur Þór Guðmundsson
    Jónína Ólafsdóttir
    Svana Helen Björnsdóttir
    Daníel Ágúst Gautason

Reykjavíkurprófastsdæmi eystra – 2. kjördæmi, leikmenn

    Anna Guðrún Sigurvinsdóttir
    Baldur Garðarsson
    Berglind Hönnudóttir
    Guðmundur Örn Guðjónsson
    Kjartan Sigurjónsson
    Kolbrún Baldursdóttir
    Þorkell Heiðarsson

Kjalarnessprófastsdæmi – 3. kjördæmi, leikmenn

    Ástbjörn Egilsson
    Dagur Fannar Magnússon
    Hreiðar Örn Zoega Stefánsson
    Jónína Bjartmarz
    Margrét Eggertsdóttir
    Stefán Thordersen

Vesturlandsprófastsdæmi – 4. kjördæmi, leikmenn

    Birna Guðrún Konráðsdóttir
    Guðlaugur Óskarsson
    Kristján Sveinsson

Vestfjarðarprófastsdæmi – 5. kjördæmi, leikmenn

    Árný Hallfríður Herbertsdóttir
    Ásthildur Sturludóttir
    Lísbet Harðardóttir Ólafardóttir

Húnavatns- og Skagafjarðarprófastsdæmi – 6. kjördæmi, leikmenn

    Björg Baldursdóttir
    Valgerður Kristjánsdóttir
    Steindór Haraldsson

Eyjafjarðar- og Þingeyjarprófastsdæmi – 7. kjördæmi, leikmenn

    Hermann Ragnar Jónsson
    Stefán Magnússon
    Sindri Geir Óskarsson
    Þóra Hjörleifsdóttir 

Austurlandsprófastsdæmi – 8. kjördæmi, leikmenn

    Einar Már Sigurðarson
    Gísli M. Auðbergsson
    Ólafur B. Valgeirsson
 

Suðurprófastsdæmi – 9. kjördæmi, leikmenn

    Anný Ingimarsdóttir
    Drífa Hjartardóttir
    Gísli Stefánsson
    Óskar Magnússon